NN

Trung hoà 100 ml dung dịch KOH 1M cần dùng V ml dung dịch HCl 1M. Giá trị của V là

A. 100 ml.                     

B. 200 ml.                   

C. 300 ml.                   

D. 400ml.

NS
6 tháng 3 2019 lúc 5:30

Đáp án A

nKOH = 0,1.1 = 0,1 mol

            KOH + HCl → KCl + H2O

Mol      0,1 →   0,1

=> Vdd HCl = n: CM = 0,1: 1 = 0,1 lit = 100 ml

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết