HL

Trong một ống Rơnghen, hiệu điện thế giữa anot và catot là U A K = 15300 V . Bỏ qua động năng electron bứt ra khỏi catot.

Cho e = - 1 , 6 . 10 - 19 C ; c = 3 . 10 8 m / s ; h = 6 , 625 . 10 - 34 J . s .

Bước sóng ngắn nhất của tia X do ống phát ra là:

A. 8,12. 10 - 11 m

B. 8,21. 10 - 11 m

C. 8,12. 10 - 10 m

D. 8,21. 10 - 12 m

VN
3 tháng 1 2019 lúc 10:52

Đáp án A.

Đề thi Học kì 2 Vật Lí 12 có đáp án (Đề 2)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết