HL

Trong một điện trường đều có cường độ điện trường E   =   6 . 10 3   V / m , người ta dời điện tích q   =   5 . 10   –   9 C từ M đến N, với MN = 20 cm và MN hợp với  một góc = 60 độ . Công của lực điện trường trong sự dịch chuyển đó bằng:

A.   –   3 . 10 –   6   J

B.  –   6 . 10 –   6   J

C.  3 . 10 –   6   J

D 6 . 10 –   6   J

VN
25 tháng 10 2017 lúc 2:28

Công của lực điện A = F E cos α = q E M N cos α = 3.10 − 6 J .

Đáp án C

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết