N9

: Trong bình hình trụ,tiết diện S chứa nước có chiều cao H = 15cm .Người ta thả vào bình một thanh đồng chất, tiết diện đều sao cho nó nổi trong nước thì mực nước dâng lên một đoạn h = 8cm.

          a)Nếu nhấn chìm thanh hoàn toàn thì mực nước sẽ cao bao nhiêu ?(Biết khối lượng riêng của nước và thanh lần lượt là D1 = 1g/cm3 ; D2 = 0,8g/cm3

          b)Tính công thực hiện khi nhấn chìm hoàn toàn thanh, biết thanh có chiều dài l = 20cm ; tiết diện S’ = 10cm2.      


Các câu hỏi tương tự
LV
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PK
Xem chi tiết
BD
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
DP
Xem chi tiết
HA
Xem chi tiết