HL

Trong  1 m m 3 vật dẫn điện có 30 tỉ electron tự do. Hãy tìm số electron tự do trong: Một sợi dây hình trụ làm bằng vật liệu ấy, có đường kính 0.2mm và chiều dài 10m 

VN
25 tháng 6 2018 lúc 16:38

Đáp án

Thể tích của sợi dây:  V = π r 2 l = π . 0 , 1210 . 10 3 = 314 m m 3

số electron chứa trong thể tích này: n ’ = 314 . 30 . 10 9 = 9 , 42 . 10 12 (hạt)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PP
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết