TL

Treo vào một lò xo có khối lượng 500g vào đầu dưới của lò xo gắn cố định thì thấy lò xo dài 25cm . Tìm chiều dài ban đầu của lò xo. Biết lò xo có độ lớn 100N/m và g= 10m/s^2

TK
15 tháng 12 2021 lúc 9:32

Đổi 500 g= 0,5 kg; 25 cm =0,25 m

\(\left|\Delta l\right|=\dfrac{m\cdot g}{k}=\dfrac{0,5\cdot10}{100}=0,05\left(m\right)\)

\(l_0=l'-\left|\Delta l\right|=0,25-0,05=0,2\left(m\right)=20\left(cm\right)\)

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
VV
Xem chi tiết