AD

Trên quảng đường AB dài 120Km, một người đi ô tô từ A đến B với vận tốc 58km/h, một người đi xe máy từ B đến A với vận tốc 42km/h

a) Sau bao lâu ô tô và xe máy gặp nhau?

b) Nơi gặp nhau cách A bao nhiêu Km?

LL
20 tháng 11 2021 lúc 14:11

\(\left\{{}\begin{matrix}S_1=t.v_1=58t\\S_2=t.v_2=42t\end{matrix}\right.\)

\(\Rightarrow S_1+S_2=58t+42t\Rightarrow100t=120\Rightarrow t=1,2\left(h\right)\)

\(S_1=t.v_1=1,2.58=69,6\left(km\right)\)

Bình luận (1)
NG
20 tháng 11 2021 lúc 14:13

Quãng đường xe đi từ A: \(S_A=58t\left(km\right)\)

Quãng đường xe đi từ B: \(S_B=120-42t\left(km\right)\)

Thời gian hai xe gặp nhau:

\(58t=120-42t\Rightarrow t=1,2h\)

Nơi gặp cách A:

\(S_A=58\cdot1,2=69,6km\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
BC
Xem chi tiết
KN
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết