NN

Trên bóng đèn có ghi 3V-6W a:tính điện trở của bóng đèn khi đó?

b: đèn này thắp sáng liên tục (sáng bình thường)trong 2h.tính tiền điện phải trả cho việc sử dụng bóng trong 30 ngày biết giá 1kwh là 2000 đồng?

H24
24 tháng 12 2023 lúc 19:49

\(a.R=\dfrac{U^2}{P_{hoa}}=\dfrac{3^2}{6}=1,5\Omega\\ b.Q=I^2.R.t=P_{hoa}.t=6.2.60.60.30=1296000J=0,36kWh\\ tiền:0,36.2000=720đồng\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
AH
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
XC
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết