NS

 Tổng số nguyên tử có trong 72 gam CuSO4 là?

làm tự luận cách bước nhé

H24
25 tháng 8 2021 lúc 15:54

\(n_{CuSO_4}=\dfrac{m}{M}=\dfrac{72}{160}=0,45\left(mol\right)\\ \)

Số nguyên tử Cu : \(N=0,45.6.10^{23}=2,7.10^{23}\) nguyên tử

Số nguyên tử S : \(N=0,45.6.10^{23}=2,7.10^{23}\) nguyên tử

Số nguyên tử O : N = \(0,45.4.6.10^{23}=10,8.10^{23}\) nguyên tử

Tổng số nguyên tử là : \(2,7.10^{23}+2,7.10^{23}+10,8.10^{23}=16,2.10^{23}\) nguyên tử

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NS
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
LC
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết