MC

Tính thể tích ở (điều kiện chuẩn) của hổn hợp khí gồm 22g CO2 và 16g O2

H24
25 tháng 12 2023 lúc 20:15

\(n_{CO_2}=\dfrac{22}{44}=0,5\left(mol\right)\\ n_{O_2}=\dfrac{16}{32}=0,5\left(mol\right)\\ V_{hh.khí}=V_{CO_2}+V_{O_2}=\left(0,5+0,5\right).24,79=24,79\left(l\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
IK
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết