TT

Tính thành phần % khối lượng các ng.tố trong hợp chất: Fe3O4 ; H2SO4.

(giúp mk với ;^;)

HP
25 tháng 11 2021 lúc 19:16

\(\%_{Fe_{\left(Fe_3O_4\right)}}=\dfrac{56.3}{232}.100\%=72,4\%\)

\(\%_{O_{\left(Fe_3O_4\right)}}=100\%-72,4\%=27,6\%\)

\(\%_{H_{\left(H_2SO_4\right)}}=\dfrac{1.2}{98}.100\%=2,04\%\)

\(\%_{S_{\left(H_2SO_4\right)}}=\dfrac{32}{98}.100\%=32,7\%\)

\(\%_{O_{\left(H_2SO_4\right)}}=100\%-2,04\%-32,7\%=65,26\%\%00\)

Bình luận (0)
GD
25 tháng 11 2021 lúc 19:22

Fe3O4:

\(\%m_{Fe}=\dfrac{3.56}{232}.100\approx72,414\%\\ \Rightarrow\%m_O\approx27,586\%\\ \)

H2SO4:

\(\%m_H=\dfrac{2.1}{98}.100\approx2,041\%\\ \%m_S=\dfrac{32}{98}.100\approx32,653\%\\ \%m_O=\dfrac{4.16}{98}.100\approx65,306\%\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
T9
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết