TB

tính số nguyên tử O có trong 18g CO2

GD

Anh đang ngoài đường không gõ latex tiện. Em thông cảm nha!

nCO2= 18/44= 9/22 (mol)

nO= 2. nCO2= 2.  9/22= 9/11(mol)

Số nguyên tử O trong 18g CO2:

9/11 x 6,023 x 1023= 4,928 x 1023 (nguyên tử)

Bình luận (3)
NL
18 tháng 2 2022 lúc 16:28

$\text{nCO2= 18/44= 9/22 (mol)}$

$\text{nO= 2. nCO2= 2. 9/22= 9/11(mol)}$

$\text{Số nguyên tử O trong 18g CO2:}$

$\text{9/11 x 6,023 x 1023= 4,928 x 1023 (nguyên tử)}$

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết