TH

Tính phân tử khối của các chất: CuSO4, 5CaCO3, Ca(OH)2

H24
23 tháng 10 2021 lúc 17:36

$M_{CuSO_4} = 64 + 32 + 16.4 = 160(đvC)$
$5M_{CaCO_3} = 5(40 + 12 + 16.3) = 500(đvC)$
$M_{Ca(OH)_2] = 40 + (16 + 1).2 = 74(đvC)$

Bình luận (0)
H24
23 tháng 10 2021 lúc 17:41

\(M_{CuSO_4}=1.64+1.32+4.16=160\left(đvC\right)\)

\(M_{5CaCO_3}=5.40+1.12+3.16=260\left(đvC\right)\)

\(M_{Ca\left(OH\right)_2}=1.40+\left(1.16+1.1\right).2=74\left(đvC\right)\)

chi tiết lắm r đấy

Bình luận (1)
H24
23 tháng 10 2021 lúc 17:47

128

260

74

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
TL
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
KN
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
BP
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết