HD

Tính nồng độ mol của các chất sau : 500ml dung dịch A chứa 19,88g Na2SO4 ( Na=23 , S = 32 , O=16)

OP
12 tháng 9 2021 lúc 17:34

n Na2SO⁴ = 19.88 : 142 = 0.14 mol
500 ml = 0.5 l
CM Na2SO⁴ = n/V = 0.14/0.5 = 0.28 M

Bình luận (0)
EC
12 tháng 9 2021 lúc 17:34

\(n_{Na_2SO_4}=\dfrac{19,88}{142}=0,14\left(mol\right)\)

\(C_{M_{ddNa_2SO_4}}=\dfrac{0,14}{0,5}=0,28M\)

Bình luận (0)
ND
12 tháng 9 2021 lúc 17:35

\(n_{Na_2SO_4}=\dfrac{19,88}{142}=0,14\left(mol\right)\\ C_{MddA}=C_{MddNa_2SO_4}=\dfrac{0,14}{0,5}=0,28\left(M\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MH
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
PQ
Xem chi tiết
1G
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết