VT

tính khối lượng KCLO3 cần dùng để điều chế 13,44 lít khí oxi ở điều kiện tiêu chuẩn

NT
24 tháng 3 2022 lúc 8:38

\(n_{O_2}=\dfrac{13,44}{22,4}=0,6mol\)

\(2KClO_3\rightarrow\left(t^o,MnO_2\right)2KCl+3O_2\)

    0,4                                               0,6  ( mol )

\(m_{KClO_3}=0,4.122,5=49g\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NC
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
ZZ
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
AK
Xem chi tiết
GP
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết