H24

Tính điện trở của dây dẫn bằng nikelin dài 20m tiết diện 0,2 mm2 .Biết điện trở suất của ni crôm : 0,4.10 - 6 m.

H24
30 tháng 10 2021 lúc 11:28

\(R=p\dfrac{l}{S}=0,4.10^{-6}\dfrac{20}{0,2.10^{-6}}=40\left(\Omega\right)\)

Bình luận (0)
NG
30 tháng 10 2021 lúc 11:31

Điện trở dây dẫn:

 \(R=\rho\cdot\dfrac{l}{S}=0,4\cdot10^{-6}\dfrac{20}{0,2\cdot10^{-6}}=40\Omega\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
XC
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
DN
Xem chi tiết