NN

tính công suất cảu 1 người đi bộ, nếu trong 1 giờ người đó đi đc 15000 bước và mỗi bước cần một công là 30J

H24
1 tháng 3 2023 lúc 20:20

1h = 3600s

công người đó đi 15000 bước :

A=15000.30=450000 ( J )

công suất của người đó :

℘=\(\dfrac{A}{t}=\dfrac{450000}{3600}\)=125 ( W )

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ML
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết