Kiểm tra 1 tiết chương I-Đề 1

BH
Tìm số hạt của hỗn hợp gồm 4g H2 và8,8g CO2
TG
30 tháng 12 2020 lúc 21:23

a) \(n_{H_2}=\dfrac{m_{H_2}}{M_{H_2}}=\dfrac{4}{2}=2\left(mol\right)\)

Số hạt phân tử H2 có trong 2mol là:

2. 6.1023 = 12.1023 (hạt)

b) \(n_{CO_2}=\dfrac{m_{CO_2}}{M_{CO_2}}=\dfrac{8,8}{44}=0,2\left(mol\right)\)

Số hạt phân tử CO2 có trong 0,2 mol là:'

0,2.6.1023 = 1,2.1023 (hạt)

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
SG
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
AA
Xem chi tiết
BP
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
HQ
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết