HL

Tại nơi có g = 9,8 m/ s 2 , một con lắc đơn có chiều dài dây treo 1 m, đang dao động điều hòa với biên độ góc 0,1 rad. Ở vị trí có li độ góc 0,05 rad, vật nhỏ của con lắc có tốc độ là

A. 27,1 cm/s

B. 1,6 cm/s.

C. 2,7 cm/s.

D. 15,7 cm/s.

VN
13 tháng 10 2018 lúc 2:49

Đáp án A

+ Tốc độ của con lắc tại vị trí có li độ góc α là v = gl α 0 2 − α 2 = 9 , 8 .1. 0 , 1 2 − 0 , 05 2 = 27 , 1  cm/s

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết