HL

Tại hai điểm A,B cách nhau 20cm trong không khí có đặt hai điện tích  q 1 = 4 . 10 - 6 C;  q 2 = - 6 , 4 . 10 - 6 C. Cường độ điện trường do hai điện tích này gây ra tại điểm C với AC=12cm, BC=16cm có độ lớn là

A. 3363kV/m

B. 3125kV/m

C. 3315kV/m

D. 3427kV/m

VN
6 tháng 12 2019 lúc 17:51

Đáp án A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết