HM

Số mol H2 có trong 44,8 lit khí H2 là ( Cho: H:1)

H24
31 tháng 12 2021 lúc 13:40

\(n_{H_2}=\dfrac{4,48}{22,4}=0,2\left(mol\right)\\\Rightarrow m_{H_2}=0,2.2=0,4\left(g\right)\)

Bình luận (0)
H24
31 tháng 12 2021 lúc 13:44

\(n_{H_2}=\dfrac{44,8}{22,4}=2\left(mol\right)\)

=> mH2 = 2.2 = 4(g)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TM
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết