H24

Quãng đường từ A tới B dài 33,6km. Một ô tô khởi hành từ A lúc 4 giờ 45 phút và đến B lúc 6 giờ 9 phút. Giữa đường ô tô dừng và nghỉ hết 36 phút. Tính  tốc của ô tô đó. // tui cần kq gấp ạ ^^ // 

H24
4 tháng 4 2022 lúc 19:01

 Thời gian ô tô đi từ A đến B là: 

6 giờ 9 phút - 4 giờ 45 phút - 36 phút = 48 phút = 0,8 h

Vận tốc của ô tô đó là:

33,6 : 0,8 = 42

Bình luận (1)
SD
4 tháng 4 2022 lúc 19:04

Thời gian ô tô đi từ A đến B  không tính thời gian nghỉ  là :

\(6\) giờ \(9\) phút - \(4\) giờ \(45\) phút - \(36\) phút = \(48\) phút 

Vận tốc của ô tô đó là :

\(33,6:48=0,7\) ( km/giờ )

Bình luận (1)
H24
4 tháng 4 2022 lúc 19:08

Thời gian ô tô đi từ A đến B ko tính thời gian nghỉ là: 

6 giờ 9 phút - 4 giờ 45 phút - 36 phút =48 phút = 0,8 giờ

Vận tốc của ô tô là:

33,6 : 0,8 = 42(km/giờ)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NU
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết