HL

Quả cầu A có điện tích - 3 , 2 . 10 - 7 C và đặt cách quả cầu B có điện tích 2 , 4 . 10 - 7 C một khoảng 12cm. Lực tương tác giữa hai quả cầu khi đặt trong không khí là:

A. F=48mN

B. F=48N

C. F=32mN

D. F=32N

VN
17 tháng 6 2017 lúc 6:23

Đáp án cần chọn là: A

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết