NH

Phải lấy bao nhiêu g khí Oxi để có số phân tử đúng bằng số phân tử có trong 2,8 lít khí Nitơ ở đktc?

GD

\(n_{N_2}=\dfrac{2,8}{22,4}=0,125\left(mol\right)\\ n_{O_2}=n_{N_2}\Rightarrow m_{O_2}=0,125.32=4\left(g\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NH
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
MS
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
MS
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
HV
Xem chi tiết