NK

Ở 600C, cho 250 gam dung dịch bão hòa Na2SO4 20%. Tính độ tan của Na2SO4 ở 600C ?
 

HP
26 tháng 10 2021 lúc 13:31

Ta có trong 100(g) nước có được 250(g) dung dịch Na2SO4 20%

Ta lại có: \(C_{\%_{Na_2SO_4}}=\dfrac{m_{Na_2SO_4}}{250}.100\%=20\%\)

=> \(m_{Na_2SO_4}=50\left(g\right)\)

=> \(S=\dfrac{50}{100}.100=50g_{Na_2SO_4}\)

Vậy ở 600oC trong 100 gam nước, độ tan của Na2SO4 là 50 gam.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
QN
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
MD
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết