H24

ở 1 trạm quan sát trên cầu , người ta tính được rằng trung bình cứ 50 giây thì có một ô tô chạy qua cầu . Hỏi trong 1 ngày có bao nhiêu lượt  ô tô chạy qua cầu ?

HP
22 tháng 2 2016 lúc 12:53

1 ngày có 24 giờ =1440 phút =86400giây

Vậy 1ngày có86400/50=1728 lượt ôtô chạy qua cầu

Bình luận (0)
KO
22 tháng 2 2016 lúc 12:57

1 ngày = 24 giờ = 86400 giây

1 ngày có số ô tô chạy qua là :

86400 : 50 = 1328 ( ô tô )

đáp số : 1328 ô tô

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ND
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NG
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
XN
Xem chi tiết