NN

Nhúng thanh đồng có m = 6 gam vào 210 gam dung dịch Fe(NO3)3 16%. Sau thời gian phản ứng lấy thanh đồng ra thấy trong dung dịch thu được C % Cu ( NO 3 ) 2 = C % Fe ( NO 3 ) 3 = a . Giá trị của a gần nhất với:

A. 8,8%

B. 4,5%

C. 4%

D. 4,3%

NS
9 tháng 11 2018 lúc 15:44

Đáp án B

m Fe ( NO 3 ) 3 ban đầu =210.16% = 33,6 gam

Cu   +   2 Fe ( NO 3 ) 3   →   Cu ( NO 3 ) 2   +   Fe ( NO 3 ) 2

x       2x                 x                  x

Sau phản ứng:  

Gần nhất với giá trị 4,5%

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết