HL

Nguồn sóng có phương trình  u = 2 cos ( 2 π t + π / 4 )   ( c m ) . Biết sóng lan truyền với bước sóng 0,4 m. Coi biên độ sóng không đổi. Phương trình dao động của sóng tại điểm nằm trên phương truyền sóng, cách nguồn sóng 10 cm là

A.  u = 2 cos 2 π t + π 4 c m

B.  u = 2 cos 2 π t − 3 π 4 c m

C.  u = 2 cos 2 π t + 3 π 4 c m

D.  u = 2 cos 2 π t − π 4 c m

VN
4 tháng 8 2018 lúc 15:48

Chọn đáp án D

u = 2 cos 2 π t + π 4 − 2 π d λ = 2 cos 2 π t + π 4 − 2 π .0 , 4 0 , 4 = 2 cos 2 π t − π 4

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết