HL

Người ta thả một vật rơi tự do từ một tòa tháp thì sau 20s vật chạm đất cho g = 10 m / s 2 . Vận tốc khi chạm đất

A. 400m/s

B. 300m/s

C. 100m/s

D. 200m/s

VN
21 tháng 11 2017 lúc 12:16

Đáp án D

Áp dụng công thức v = gt = 10.20 = 200 (m/s)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
LK
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NQ
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết