NM

người ta kéo một vật cho nó chuyển động thẳng đều từ trái sang phải trên mặt phẳng nằm ngang. Độ lớn của lực kéo F=6N, trọng lượng hướng của vật P=3N. Lực ma sát giữa vật và mặt phẳng nằm ngang có hướng và độ lớn như thế nào?

A. Fms=3N, hướng từ trái sang phải

B. Fms=9N, hướng từ phải sang trái

C. Fms=6N, hướng từ phải sang trái

D. Fms=6N, hướng từ trái sang phải


Các câu hỏi tương tự
PL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
CP
Xem chi tiết