HL

Người ta dùng một máy hơi nước hiệu suất 10% để đưa nước lên độ cao 9m. Sau 5 giờ máy bơm được 720m3 nước. Tính: Công suất có ích của máy.

VN
22 tháng 12 2018 lúc 10:00

Công có ích của máy để đưa nước lên độ cao 9m là:

Aci = 10.m.h = 10.720000.9 = 64 800 000 J

Công suất có ích của máy:

Giải SBT Vật Lí 8 | Giải bài tập Sách bài tập Vật Lí 8

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
QY
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết