HL

Người ta dùng một Laze hoạt động dưới chế độ liên tục để khoan một tấm thép. Công suất của chùm laze là P=10W, đường kính của chùm sáng là 1 mm. Bề dày tấm thép là e=2mm và nhiệt độ ban đầu là 30 o C . Biết khối lượng riêng của thép D=7800kg/ m 3 ; Nhiệt dung riêng của thép e=448J/kg.K.; nhiệt độ nóng chảy của thép L=270kJ/kg và điểm nóng chảy của thép t c = 1535 o C . Thời gian khoan thép là:

A. 2,78 s

B. 0,86 s

C. 1,16 s

D. 1,56 s

VN
25 tháng 11 2018 lúc 10:52

Đáp án C

Thể tích thép nấu chảy:

Khối lượng thép cần nấu chảy:

Nhiệt lượng cần thiết bằng tổng nhiệt lượng đưa thép đến nóng chảy và nhiệt làm chuyển thể:

Thời gian khoan thép:

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết