PB

Người ta cần xe ô tô có 40 chỗ ngồi để chở 195 người đi dự hội nghị. Hỏi ít nhất phải điều mấy xe ô tô cùng loại để chở hết số người đi dự hội nghị?

CT
8 tháng 4 2018 lúc 14:48

Nếu dùng 4 ô tô thì chở được số người là: 40 x 4 = 160 (người)

Số người còn lại là: 195 – 160 = 35 (người) thì cần 1 xe ô tô nữa là chở hết.

Vậy số ô tô cần dùng là: 4 + 1 = 5 (ô tô)

Đáp số: 5 ô tô

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
BL
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
BS
Xem chi tiết
PU
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
LQ
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết