HL

Người ta cần một điện trở 100Ω bằng một dây nicrôm có đường kính 0,4 mm. Điện trở suất nicrôm ρ = 110. 10 - 8 Ωm. Chiều dài đoạn dây phải dùng là

A. 8,9m.

B. 10,05m.

C. 11,4m.

D. 12,6m.

VN
2 tháng 12 2017 lúc 9:08

Đáp án C

Ta có điện trở dây là  R = ρl S = 4 ρl πd 2

Þ Chiều dài đoạn dây là  l = Rπd 2 4 ρ = 100 π 0 , 4 .10 − 3 2 4 .110.10 − 8 = 11 , 42 m

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết