TL

Người ta cần có 20m3 nước được bơm lên cao 5m. Biết hiệu suất của máy bơm là 80% và khối lượng riêng của nước là 1000kg/m3

Công mà máy bơm sinh để thực hiện việc làm trên là:

A.một kết quả khác

B.1250000j

C.160000j

D.125000j

NT
30 tháng 3 2022 lúc 19:06

D.125000j

Bình luận (0)
H24
30 tháng 3 2022 lúc 19:12

Trọng lượng nước là

\(m=V.D=20.1000=20,000\left(kg\right)\\ =200,000N\) 

Công có ích sinh ra là

\(A_i=P.h=200,000.5=1,000,000\left(J\right)\) 

Công toàn phần là

\(A_{tp}=\dfrac{A_i}{H}.100=1,250,000\left(J\right)\\ \Rightarrow B\)

Bình luận (4)
H24
30 tháng 3 2022 lúc 19:14

D

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
QY
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
KT
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết