TH

Ngâm 1 vật bằng Cu có khối lượng là 5 g vào 250 g AgNO3 4%, khi nhấc vật ra khỏi dd thì lương AgNO3 trong dd giảm đi 17%. Khối lượng của vật sau phản ứng?

KN
21 tháng 7 2023 lúc 19:17

\(m_{Cu\left(pư\right)}=a\left(g\right)\\ Cu+2AgNO_3->Cu\left(NO_3\right)_2+2Ag\\ m_{AgNO_3\left(pư\right)}=0,17.0,04.250:108=\dfrac{a}{64}\\ a=1\left(g\right)\\ m_{vật}=5-1+\dfrac{2}{64}.108=7,375g\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
TF
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PK
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết