H24

NĂM 2006 THƯ VIỆN CỦA MỘT TRƯỜNG TIỂU HỌC CÓ 2760 QUYỂN SÁCH. TRUNG BÌNH HẰNG NĂM SỐ SÁCH CỦA THƯ VIỆN ĐÓ TĂNG 15%. HỎI NĂM 2005 THƯ VIỆN CỦA TRƯỜNG CÓ BAO NHIÊU QUYỂN SÁCH? NĂM 2007 THƯ VIỆN CỦA TRƯỜNG CÓ BAO NHIÊU QUYỂN SÁCH

HH
15 tháng 4 2016 lúc 12:11

Số phần trăm ứng với số sách năm 2005 là

100%-15%=85%

Số phần trăm ứng với số sách năm 2007 là

100%+15%=115%

Số sách năm 2005 là

2760*85/100=2346 (cuốn)

Số sách năm 2007 là

2760*115/100=3174 ( cuốn)

Đáp số: năm 2005: 2346 cuốn sách

            năm 2007: 3174 cuốn sách

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TA
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
BC
Xem chi tiết
AM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết