NN

Muốn tổng hợp 200 kg poli metylmetacrylat, hiệu suất quá trình este hóa và trùng hợp lần lượt là 50% và 40%, khối lượng axit cần dùng là

A. 86 kg              

B. 172 kg             

C. 860 kg             

D. 215 kg

NS
4 tháng 12 2019 lúc 17:50

CH2=C(CH3)COOH + CH3OH → CH2=C(CH3)COOCH3 →  Trùng hợp

=> nmắt xích = neste = 2 kmol

=>  naxit = 2 . 100/40 . 100/50 = 10 kmol

=> maxit = 860 kg

Đáp án cần chọn là: C

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết