NA

Muốn nâng một vật nặng 5 kg lên độ cao 150 cm. Tính công của lực nâng

H24
14 tháng 2 2022 lúc 16:25

Trọng lượng của vật nặng đó là:

\(P=10.m=10.5=50N\)

Đổi: 150 cm = 1,5 m

Công của lực nâng là:

\(A=F.s=50.1,5=75Nm\)

Đ/s

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
YH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
SP
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
SS
Xem chi tiết