NL

mua 4kg nhãn hết 32000 đồng . Mua 12kg nhãn hết số tiền là

 

LS
3 tháng 10 2021 lúc 13:52

12 gấp 3 số lần là: 12:4= 3 lần

Mua mất: 32 000 x 3 = 96 000 đồng

Bình luận (0)
H24
3 tháng 10 2021 lúc 13:55

mua 1kg là 32000:4=8000(đồng)

Ta có: mua 12 kg nhãn thì

 12.8000=96000(đồng)

 

 

 

Bình luận (0)
LS
3 tháng 10 2021 lúc 13:58

mua 1kg nhãn hết số tiền là: 32 000 : 4 = 8000 (đồng)

mua 12kg nhãn hết số tiền là: 8000 x 12 = 96 000 (đồng)

đáp số: 96 000 đồng

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HC
Xem chi tiết
DG
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
KG
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BP
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết