PB

Một xí nghiệp may mỗi ngày được 250 bộ quần áo. Khi may theo mốt mới, chiều dài của vải dùng để may một số quần áo tăng x dm (khổ vải như cũ). Hỏi chiều dài của vải dùng để may 250 bộ quần áo mỗi ngày tăng bao nhiêu đề xi mét, biết:

a) x = 3 ?

b) x = -2 ?

CT
20 tháng 2 2019 lúc 7:35

1 bộ quần áo thì chiều dài của vải tăng x (dm)

250 bộ quần áo thì chiều dài của vải tăng 250.x (dm)

a) x = 3. Chiều dài vải tăng 250 . 3 = 750 (dm)

b) x = –2. Chiều dài vải tăng 250 . (–2) = –(250.2) = –500 (dm) tức là giảm 500dm

Bình luận (0)
H24
8 tháng 12 2024 lúc 22:01

a,Tăng 750dm

b,Giảm 500dm

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
DI
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết