PB

Một xí nghiệp dự định may 85 bộ quần cho công nhân hết 272m vải. Tuần lễ đầu may được 52 bộ quần áo, tuần lễ sau may hết 99,2m vải. Hỏi xí nghiệp còn phải may bao nhiêu bộ quần áo nữa?

CT
28 tháng 1 2018 lúc 5:09

Số m vải để may một bộ quần áo là:

272  ÷ 85 = 3,2 (m)

Số bộ quần áo tuần lễ sau đã may được là:

99,2  ÷ 3,2 = 31 (bộ)

Số bộ quần áo xí nghiệp đã may là:

52 + 31 = 83 (bộ)

Số bộ quần áo xí nghiệp còn phải may nữa là:

85 – 53 = 2 (bộ)

Đáp số: 2 bộ quần áo

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PB
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
MC
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LQ
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
K5
Xem chi tiết