LV

Một xe máy đi từ tỉnh A lúc 7 giờ 15 phút để đến tỉnh B. Xe máy đi với vận tốc 40 km/giờ và nghỉ lại dọc đường mất 15 phút. Hỏi xe máy đến tỉnh B lúc mấy giờ? Biết độ dài quãng đường từ tỉnh A đến tỉnh B là 160 km.

 

H24
14 tháng 5 2022 lúc 20:43

15p = 0,25h

thời gian đi đường của xe máy là:

160 : 40 + 0,25 = 4,25 (h) = 4h15p

xe máy đến B lúc:

7h15p + 4h15p = 11h30p

Bình luận (1)
H24
14 tháng 5 2022 lúc 20:45
Bình luận (0)
TR
14 tháng 5 2022 lúc 20:46

15'=0,25h

Thời gian đi từ tỉnh A đến tỉnh D của xe máy là:

160 : 40 + 0,25 = 4,25 (h) = 4h15'

Xe máy đến tỉnh B lúc:

7h15' + 4h15' = 11giờ 30 phút.

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
BB
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
VL
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
LM
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết