CM

một xe máy đi từ C đến B với vận tốc 36 km/giờ.Cùng lúc đó một ô tô đi từ A cách C 45 km đuổi theo xe máy với vận tốc 51 km/giờ .Tính thời gian ô tô đuổi kịp xe máy 

NN
23 tháng 4 2016 lúc 14:31

theo bài làm thì coi xe thứ nhất đi từ a đến b là đi đc 1,25 giờ r

thì số quảng đường mà xe thứ nhất đi là 45km

thời gian ô tô đuổi kịp là

45/(51-36)=3 giờ

Bình luận (0)
NN
23 tháng 4 2016 lúc 14:32

theo bài làm thì coi xe thứ nhất đi từ a đến b là đi đc 1,25 giờ r

thì số quảng đường mà xe thứ nhất đi là 45km

thời gian ô tô đuổi kịp là

45/(51-36)=3 giờ

Bình luận (0)
NN
23 tháng 4 2016 lúc 14:33

thời gian ô tô đuổi kịp xe máy là

45/(51-36)=3 giờ

đáp số ?

Bình luận (0)
VA
23 tháng 4 2016 lúc 14:40

thời gian ô tô đuổi kịp xe máy là :

45:(51-36)=3(giờ)

ĐS:3 giờ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HT
Xem chi tiết
KM
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
CC
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết