CN

: Một xe máy đi từ A với vận tốc 30km/giờ và sau 1giờ thì đến B. Hỏi một người đi xe đạp với vận tốc bằngvận tốc của   xe máy thì  phải mất mấy giờ thì mới đi hết quãng đường AB?

LS
30 tháng 5 2021 lúc 17:47

Wtf???

Bình luận (0)
NK
30 tháng 5 2021 lúc 18:09

             Bài giải :

1 và 1/2 =1,5 giờ

Quãng đường đó dài số km là:

     1,5 x 30 = 45 (km)

Vận tốc của người đi xe đạp là:

      30 x 2/5=12 (km/giờ)

Người đi xe đạp cần số thời gian để đi hết quãng đường đó là:

      45 : 12= 3,75 (giờ)

                 Đáp số : 3,75 giờ

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
MN
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
ON
Xem chi tiết
PG
Xem chi tiết