NN

Một xe máy đi từ 8 giờ 15 phút đén 10 giờ được 73,5km. Tính vận tốc của xe máy đó với đơn vị đo là km/giờ

MA
10 tháng 3 2016 lúc 18:42

Thời gian người đó đi là :

10 giờ - 8 giờ 15 phút = 1 giờ 45 phút

                                = 1,75 giờ

Vận tốc của người đi xe máy đó là :

73,5 : 1,75 = 42 ( km/giờ )

          Đ/s : 42 km/giờ

Mk đầu tiên nha

Bình luận (0)
H24
10 tháng 3 2016 lúc 18:49

Thời gian xe máy đi hết quãng đường đó là:

        10 giờ - 8 giờ 15 phút=1 giờ 45 phút

            1 giờ 45 phút=1,75 giờ

Vận tốc của xe máy đó là:

           73,5:1,75=42 (km/giờ)

                          Đáp số :42 km/giờ

Bình luận (0)
HQ
10 tháng 3 2016 lúc 18:52

Thời gian xe máy đi được 73,5 km là

 10 giờ - 8 giờ 15 phút = 1 giờ 45 phút 

 Đổi 1 giờ 45 phút = 1,75 giờ

Vận tốc của xe máy đó là 

v=s.t => v=1.75 x 73,5 = 128,625 (km /h)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PD
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
BA
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết
KC
Xem chi tiết
CH
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết