LM

Một xe máy đi qua chiếc cầu dài 1250m hết 2 phút.Tính vận tốc của xe máy với đơn vị đo là km/giờ.

NK
20 tháng 3 2016 lúc 17:45

đổi 1250 m = 1.25 km

2 phút = 1/30 giờ

vận tốc xe máy là : 1.25 : 1/30= 37.5 ( km/giờ)

Bình luận (0)
TO
20 tháng 3 2016 lúc 17:47

Đổi 1250m=1.25km.

Vận tốc của xe máy là:

     1.25 : 2=0.625(km/giờ)

           Đáp số : 0.625 giờ.

Bình luận (0)
DT
20 tháng 3 2016 lúc 17:50

kết quả là 37,5

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
HT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
Xem chi tiết
QH
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
PB
Xem chi tiết
T2
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
CB
Xem chi tiết