BQ

một xe máy chuyển động đều 30km/h. lực kéo của động cơ là 200N. tính công suất của động cơ các bạn giúp mình với

H24
5 tháng 5 2022 lúc 20:57

30km/h = 8,3m/s

Công suất

\(P=F.v=200.8,3=1666,\left(6\right)W\)

Bình luận (0)
TC
5 tháng 5 2022 lúc 20:58

30km/h = \(\dfrac{25}{3}\)m/s

công suất:

A=F.s

mà \(P=\dfrac{A}{t}\Rightarrow P=\dfrac{F.s}{t}\)

mà \(v=\dfrac{s}{t}\Rightarrow P=F.v\) 

\(P=\dfrac{200.25}{3}=\dfrac{5000}{3}\left(W\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PP
Xem chi tiết
0L
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
T7
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết