H24

Một xe lửa chuyển động đều cứ 4 phút đi được 3km . Hỏi xe lửa chuyển động như vậy thì đi 24 km hết bao nhiêu phút ?

PD
25 tháng 4 2015 lúc 12:38

Xe lửa chuyển động như vậy hết:

   24 : 3 x 4 = 32 (phút)

       ĐS: 32 phút

Bình luận (0)
DT
25 tháng 4 2015 lúc 13:33

Xe lửa chuyển động như vậy hết:

   24 : 3 x 4 = 32 (phút)

       ĐS: 32 phút

 

Bình luận (0)
TH
21 tháng 4 2016 lúc 22:26

24 phút

Bình luận (0)
ND
2 tháng 10 2017 lúc 19:34

xe lửa chuyển động như vậy hết số phút lak :

          24:3x4=32(phút)

                    Đ/s:32 phút

Bình luận (0)
RM
13 tháng 6 2021 lúc 9:03

32 phút

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa
BD
13 tháng 6 2021 lúc 9:07

đáp số : 32 phút

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
LH
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
CP
Xem chi tiết
BA
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
AN
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết