KL

Một xã có 2200 người, trong đó số người trên 70 tuổi là 7,5%. Hỏi xã đó có bao nhiêu người dưới 70 tuổi?

NT
3 tháng 12 2015 lúc 14:15

Số người trên 70 tuổi là:

2200 x7,5 :100=165(người)

Xã đó có số người dưới 70 tuổi là:

2200-165=2035(người)

Vậy có 2035 người dưới 70 tuổi

Bình luận (0)
YS
3 tháng 12 2015 lúc 14:16

Số người trên 70 tuổi là:

2200 x7,5 :100=165(người)

Xã đó có số người dưới 70 tuổi là:

2200-165=2035(người)

Vậy có 2035 người dưới 70 tuổi

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NY
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
LU
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết